สถิติทีมเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค วัดผลงานเกมรุก การจัดระเบียบเกมรับ การครองบอล และความแม่นยำในการส่งบอล ในศึก บุนเดสลีกา ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก เดเอฟเบ-โพคาล และฟีฟ่าคลับเวิลด์คัพแต่ละสถิติ/ตัวชี้วัดถูกนำไปใช้ในการทำนายผลการแข่งขัน การวิเคราะห์แฮนดิแคป ตลาดจำนวนประตูรวม และอัตราต่อรองแชมป์สำหรับ บุนเดสลีกา และยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกฤดูกาล 2024/25 ภายใต้การคุมทีมของ แว็งซ็อง กงปานี โดดเด่นด้วยขุมกำลังที่สร้างขึ้นจากความลึกในแนวรุก การเล่นเกมรุกริมเส้นที่อันตราย และทำได้ 99 ประตูในลีก แฮร์รี เคน นำดาวซัลโวด้วยจำนวน 26 ประตูในบุนเดสลีกา ขณะที่ ไมเคิล โอลิเซ และ จามาล มูเซียลา ยิงเพิ่มคนละ 12 ประตูในลีก มานูเอล นอยเออร์ เป็นหัวใจสำคัญในเกมรับที่เสียไป 32 ประตูในลีก สถิติเกมเหย้าในลีกด้วยการชนะ 14 จาก 17 นัดที่ลงเล่น ณ สนาม อัลลิอันซ์ อารีน่า ได้สร้างภาพรวมสถิติของสโมสรตลอดทั้งฤดูกาล

เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค ชนะ (38)
จำนวน ชนะ ของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค (38) แสดงถึงผลรวมนัดการแข่งขันทางการที่ทีมชนะในฤดูกาล 2024/25 ซึ่งรวมถึง 25 นัดในบุนเดสลีกา, แปดนัดใน ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก, สองนัดใน เดเอฟเบ-โพคาล และสามนัดในศึก ฟีฟ่า คลับ บอลโลก
เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค เสมอ (9)
จำนวน เสมอ ของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค (9) คือการแข่งขันที่จบลงโดยไม่มีผู้ชนะ รวมถึงผลเสมอในบุนเดสลีกา เจ็ดนัด, ผลเสมอนัดแรกในรอบเพลย์ออฟยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกกับ เซลติก 1-1 และผลเสมอนัดที่สองในรอบก่อนรองชนะเลิศกับ อินเตอร์ มิลาน 2-2
เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค แพ้ (9)
จำนวน แพ้ ของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค (9) สะท้อนถึงการปราชัยสองนัดในบุนเดสลีกา, สี่นัดใน ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก, การตกรอบ 16 ทีมสุดท้ายในศึก เดเอฟเบ-โพคาล ด้วยน้ำมือของ ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น และการพ่ายแพ้สองนัดใน คลับ บอลโลก
เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค ชนะสนามกลาง (3)
จำนวนชนะสนามกลางของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค (3) แสดงถึงชัยชนะ ณ สนามแข่งขัน ที่เป็นกลาง ครอบคลุมชัยชนะ 10-0 ในรอบแบ่งกลุ่มกับ โอ๊คแลนด์ ซิตี้, ชัยชนะ 2-1 กับ โบคา จูเนียร์ส และชัยชนะ 4-2 ในรอบ 16 ทีมสุดท้ายกับ ฟลาเมงโก
เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค เสมอสนามกลาง (0)
จำนวนเสมอสนามกลางของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค (0) ยืนยันว่าทุกนัดที่เล่นในสนามแข่งขันที่เป็นกลางในฤดูกาล 2024/25 ต่างมีผลแพ้ชนะทุกเกม
เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค แพ้สนามกลาง (2)
จำนวนแพ้สนามกลางของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค (2) สะท้อนถึงความพ่ายแพ้ในรอบแบ่งกลุ่ม 1-0 ต่อ เบนฟิก้า ในชาร์ล็อตต์ และความพ่ายแพ้ในรอบก่อนรองชนะเลิศ 2-0 ต่อ ปารีส แซงต์-แชร์กแมง ในแอตแลนตา
เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค อัตราการชนะ (67.9%)
อัตราการชนะ (67.9%) วัดเปอร์เซ็นต์ของการแข่งขันที่เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค ชนะจากทั้งหมด 56 นัด ในสี่รายการแข่งขันระหว่างฤดูกาล 2024/25
เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค คะแนนรวมบุนเดสลีกา (82)
คะแนนรวม (82) สะท้อนถึงผลงานในลีกของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค จาก 34 นัดที่ลงเล่นในบุนเดสลีกา โดยจบอันดับหนึ่งและมีคะแนนนำหน้า ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น อยู่ 13 คะแนน
เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค แต้มเฉลี่ยต่อเกมบุนเดสลีกา (2.41)
แต้มเฉลี่ยต่อเกม (2.41) วัดจากคะแนนเฉลี่ยที่เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค ทำได้ต่อนัดในบุนเดสลีกา ตลอดฤดูกาล 2024/25
เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค จำนวนคลีนชีตบุนเดสลีกา (16)
คลีนชีต (16) แสดงถึงนัดการแข่งขันในบุนเดสลีกาที่เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค ไม่เสียประตูให้คู่แข่งตลอดฤดูกาล 2024/25 โดยแบ่งเป็นเกมเหย้าเก้านัดและเกมเยือนเจ็ดนัด
ผลงานในฤดูกาล 2024/25 ของบาเยิร์น มิวนิค ทำสถิติชนะ 33, เสมอ 9 และแพ้ 6 จากทั้งหมด 48 นัดในบุนเดสลีกา และยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกโดยทำได้ 130 ประตู และเสียไป 50 ประตู เคน เป็นผู้นำในแนวรุกด้วยการทำ 37 ประตูรวมทั้งสองรายการ โดยมี โอลิเซ คอยสนับสนุนด้วยการทำ 17 แอสซิสต์จากตำแหน่งปีกขวา ทีมมีอัตราการครองบอลเฉลี่ย 66.3% และความแม่นยำในการส่งบอล 89.7% จากทุกนัด การเก็บได้ 20 คลีนชีตสะท้อนถึงเกมรับที่แข็งแกร่งลงตัวภายใต้การคุมทีมของ แว็งซ็อง กงปานี โยชัว คิมมิช ลงเล่นด้วยจำนวนนาทีมากที่สุด โดยเป็นแกนหลักในแดนกลางถึง 47 จาก 48 นัดที่ลงเล่น
สรุปสถิติของบาเยิร์น มิวนิค แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| รายการแข่งขัน | บุนเดสลีกา 2024/25 | ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก 2024/25 | จำนวนประตูรวม / ค่าเฉลี่ย |
|---|---|---|---|
| จำนวนนัดที่ลงเล่น | 34 | 14 | 48 |
| ชนะ | 25 | 8 | 33 |
| เสมอ | 7 | 2 | 9 |
| แพ้ | 2 | 4 | 6 |
| ประตูที่ทำได้ | 99 | 31 | 130 |
| ประตูที่เสีย | 32 | 18 | 50 |
| ผลต่างประตูได้เสีย | +67 | +13 | +80 |
| คลีนชีต | 16 | 4 | 20 |
| คะแนน (ลีก / รอบลีก) | 82 | 15 | 97 |
| ครองบอลเฉลี่ย | 68.4% | 61.3% | 66.3% |
| ความแม่นยำในการส่งบอล | 90.1% | 88.7% | 89.7% |
| คลีนชีต | 18.7 | 20.1 | 19.1 |
| ยิงเข้ากรอบ/นัด | 7.5 | 7.2 | 7.4 |
| เตะมุม/นัด | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ใบเหลือง | 48 | 22 | 70 |
| ใบแดง | 1 | 0 | 1 |
| ดาวซัลโวของทีม | แฮร์รี เคน (26) | แฮร์รี เคน (11) | แฮร์รี เคน (37) |
| ผู้ส่งบอลทำประตูสูงสุด | ไมเคิล โอลิเซ (15) | โยชัว คิมมิช (4) | ไมเคิล โอลิเซ (17) |
| นาทีที่ลงเล่นมากที่สุด | โยชัว คิมมิช | โยชัว คิมมิช | โยชัว คิมมิช |
ผลงานในฤดูกาล 2024/25 ของบาเยิร์น มิวนิค ยกระดับดีขึ้นจากมาตรฐานในฤดูกาล 2023/24 ซึ่งสโมสรจบอันดับสามในบุนเดสลีกา ด้วยคะแนน 72 แต้ม ทำได้ 94 ประตู และเสีย 45 ประตู โดยในฤดูกาล 2024/25 ทีมยิงในลีกเพิ่มขึ้นห้าประตูและเสียประตูน้อยลง 13 ลูก คว้าแชมป์ด้วยคะแนน 82 แต้ม ทิ้งห่าง เลเวอร์คูเซน 13 คะแนน ส่วนเส้นทางในยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกสิ้นสุดลงในรอบก่อนรองชนะเลิศด้วยผลรวมสองนัดพ่าย อินเตอร์ 4-3 หลังจากที่ปีก่อนหน้าตกรอบรองชนะเลิศด้วยน้ำมือของ เรอัล มาดริด
เกมรุกของบาเยิร์น มิวนิค พึ่งพาการจบสกอร์ของ เคน, การลากเลื้อยโจมตีโดยตรงของ โอลิเซ ทางกราบขวา และการสอดเข้ามาเติมเกมจากแดนกลาง เคน ยิงไป 26 จาก 99 ประตูที่ทีมทำได้ในลีก ขณะที่ มูเซียลา และ โอลิเซ ทำเพิ่มไปคนละ 12 ประตู ทีมมียอดการยิงทั้งหมดเฉลี่ย 18.7 ครั้งต่อนัดในลีก และเข้ากรอบ 7.5 ครั้ง ค่า xG ในบุนเดสลีกา สูงถึง 88.2 ซึ่งต่ำกว่าจำนวนประตูรวมที่ทำได้จริงที่ 99 ประตู ทีมทำสถิติแอสซิสต์ในลีก 66 ครั้ง สะท้อนถึงการสร้างโอกาสอันยอดเยี่ยมของ โอลิเซ และ คิมมิช
สถิติเกมรุกของบาเยิร์น มิวนิค แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| รายการแข่งขัน | บุนเดสลีกา 2024/25 | ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก 2024/25 | จำนวนประตูรวม / ค่าเฉลี่ย |
|---|---|---|---|
| ประตูที่ทำได้ | 99 | 31 | 130 |
| โอกาสยิงต่อเกม | 18.7 | 20.1 | 19.1 |
| ยิงเข้ากรอบต่อแมตช์ | 7.5 | 7.2 | 7.4 |
| การสร้างโอกาสทอง | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| xG (xG) | 88.2 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| แอสซิสต์ | 66 | 16 | 82 |
| ดาวซัลโวของทีม | แฮร์รี เคน (26) | แฮร์รี เคน (11) | แฮร์รี เคน (37) |
| ผู้ส่งบอลทำประตูสูงสุด | ไมเคิล โอลิเซ (15) | โยชัว คิมมิช (4) | ไมเคิล โอลิเซ (17) |
บาเยิร์น มิวนิค เสียไป 50 ประตูจาก 48 นัดในบุนเดสลีกา และยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกโดยมีสถิติชนะการเข้าสกัดเฉลี่ย 9.1 ครั้ง และการตัดบอลต่อเกม 7.4 ครั้ง นอยเออร์ ออกสตาร์ตเป็นตัวจริง 22 นัดในลีก และ 10 นัดในยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกขณะที่ โยนาส อูร์บิก และ ดาเนียล เปเรตซ์ สลับกันลงเฝ้าเสาในเกมที่เหลือ โดยรวมแล้วผู้รักษาประตูช่วยกันเซฟเฉลี่ย 2.5 ครั้งต่อเกม และเก็บได้ 20 คลีนชีตรวมทั้งสองรายการ คิม มิน-แจ และ ดาโยต์ อูปาเมกาโน เป็นหัวใจหลักในแผงหลัง โดย คิม ทำสถิติการตัดบอลในลีก 33 ครั้ง และ อูปาเมกาโน ทำได้ 31 ครั้ง ซึ่งการเสีย 32 ประตูในลีกนับเป็นสถิติที่เสียน้อยที่สุดในบุนเดสลีกา
สถิติเกมรับของบาเยิร์น มิวนิค แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| รายการแข่งขัน | บุนเดสลีกา 2024/25 | ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก 2024/25 | จำนวนประตูรวม / ค่าเฉลี่ย |
|---|---|---|---|
| ประตูที่เสีย | 32 | 18 | 50 |
| คลีนชีต | 16 | 4 | 20 |
| ชนะการเข้าสกัดต่อนัด | 8.8 | 9.9 | 9.1 |
| การตัดบอลต่อแมตช์ | 6.8 | 8.7 | 7.4 |
| การบล็อกลูกยิงต่อแมตช์ | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| การเซฟของผู้รักษาประตูต่อแมตช์ | 2.4 | 2.9 | 2.5 |
| คลีนชีตผู้รักษาประตู | 16 | 4 | 20 |
บาเยิร์น มิวนิค มีอัตราการครองบอลเฉลี่ย 66.3% พร้อมความแม่นยำในการส่งบอล 89.7% รวมทั้งสองรายการ การครองบอลสูงสุดแตะระดับ 80% ในนัดที่แพ้ 3-0 ที่ เฟเยนูร์ด และ 75% ในเกมเหย้าที่ชนะ สโลวาน บราติสลาวา สถิติการเปิดบอลจากด้านข้างมาจาก คิมมิช (เปิดบอล 177 ครั้งในลีก) และ โอลิเซ (134 ครั้ง) สะท้อนถึงการขึ้นเกมริมเส้นจากทั้งสองฝั่ง เคน, มูเซียลา และ โอลิเซ เป็นผู้จบสกอร์จากการสร้างโอกาสด้วยการกดดันอย่างต่อเนื่อง โดยอัตราการครองบอลลดลงเหลือ 47% ในเกมนัดที่สองที่ เลเวอร์คูเซน ซึ่ง บาเยิร์น เน้นรักษาสกอร์นำรวม 3-0 เอาไว้
สถิติการครองบอลของบาเยิร์น มิวนิค แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| รายการแข่งขัน | บุนเดสลีกา 2024/25 | ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก 2024/25 | จำนวนประตูรวม / ค่าเฉลี่ย |
|---|---|---|---|
| เปอร์เซ็นต์การครองบอล | 68.4% | 61.3% | 66.3% |
| ความแม่นยำในการส่งบอล | 90.1% | 88.7% | 89.7% |
| การส่งบอลต่อแมตช์ | 723 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ความแม่นยำในการวางบอลยาว | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ความแม่นยำในการเปิดบอลจากด้านข้าง | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| การจ่ายบอลขึ้นหน้าเพื่อทำเกมรุก | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
สถิติผลงานของทีม บาเยิร์น มิวนิค ติดตามผู้เล่นที่มีส่วนกับประตูและแอสซิสต์ของสโมสรตลอดฤดูกาล 2024/25 บุนเดสลีกา เคนแบกรับภาระการทำสกอร์ด้วยจำนวน 26 ประตู ซึ่งมากกว่าสองเท่าของจำนวนรวมจากเพื่อนร่วมทีมทุกคน มูเซียล่าและโอลิเซ่บวกเพิ่มคนละ 12 ประตูจากตำแหน่งกองกลางตัวรุกและปีกขวา จำนวนแอสซิสต์รวมสะท้อนถึงขอบเขตการสร้างสรรค์เกมของโอลิเซ่และคิมมิช ตัวเลือกฤดูกาลและรอบการแข่งขันจะอัปเดตทุกตารางตามการแข่งขันที่เลือก

ดาวซัลโวสูงสุดผู้ทำประตู
ผู้ทำประตูสูงสุดของบาเยิร์น มิวนิค ในบุนเดสลีกา 2024/25 แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| ผู้เล่น | ประตู | นัดที่ลงสนาม |
|---|---|---|
| แฮร์รี่ เคน | 26 | 31 |
| จามาล มูเซียล่า | 12 | 25 |
| ไมเคิล โอลิเซ่ | 12 | 34 |
| ลีรอย ซาเน่ | 11 | 30 |
แอสซิสต์สูงสุด
รายชื่อผู้ทำแอสซิสต์สูงสุดของบาเยิร์น มิวนิค ในบุนเดสลีกา 2024/25 แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| ผู้เล่น | แอสซิสต์ | นัดที่ลงสนาม |
|---|---|---|
| ไมเคิล โอลิเซ่ | 15 | 34 |
| แฮร์รี่ เคน | 9 | 31 |
| โยชัว คิมมิช | 7 | 33 |
| ลีรอย ซาเน่ | 5 | 30 |
สถิติย้อนหลังของทีมบาเยิร์น มิวนิค จะเปรียบเทียบจำนวนประตู, คะแนน, ชัยชนะ, การครองบอล และการส่งบอล ตลอด 3 ฤดูกาลล่าสุดในศึกบุนเดสลีกา ฤดูกาล 2024/25 ถือเป็นฤดูกาลที่แข็งแกร่งที่สุดในบรรดาสามฤดูกาล ด้วยผลงาน 82 คะแนน และยิงได้ 99 ประตู ในฤดูกาลแรกของ แว็งซ็อง ก็องปานี ฤดูกาล 2023/24 สโมสรจบอันดับที่สาม โดยมีคะแนนตามหลังเลเวอร์คูเซนชุดไร้พ่ายอยู่ 18 แต้ม ขุมกำลังในฤดูกาล 2022/23 คว้าแชมป์ไปด้วยผลต่างประตูได้เสีย หลังทำคะแนนเท่ากับดอร์ทมุนด์ที่ 71 แต้มเท่ากัน ตัวเลือกสลับสับเปลี่ยนช่วยให้เปลี่ยนระหว่างฤดูกาลและรายการแข่งขันต่าง ๆ ได้

สถิติย้อนหลังของทีมเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค แสดงไว้ในตารางด้านล่างนี้แล้ว
| ฤดูกาล | ชนะ | ประตู | คะแนน | การครองบอล | ความแม่นยำในการส่งบอล |
|---|---|---|---|---|---|
| 2024/25 บุนเดสลีกา | 25 | 99 | 82 | 68.4% | 90.1% |
| 2023/24 บุนเดสลีกา | 23 | 94 | 72 | 59% | 89.8% |
| 2022/23 บุนเดสลีกา | 21 | 92 | 71 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
ทีมชุดฤดูกาล 2024/25 เสียไป 32 ประตูในลีก ซึ่งน้อยกว่าทีมชุด 2022/23 อยู่ 24 ลูก และน้อยกว่าทีมชุด 2022/23 อยู่หกลูก จำนวน 36 ประตูของเคนในฤดูกาล 2023/24 ถือเป็นสถิติส่วนบุคคลในลีกที่ดีที่สุดจากทั้งสามฤดูกาล แม้ว่าจำนวนรวมของทีมจะเพิ่มขึ้นห้าประตูในฤดูกาล 2024/25 เมื่อเทียบกับ 2023/24
ตารางการแข่งขันและสถิติตารางแข่งของบาเยิร์น มิวนิค เน้นให้เห็นถึงความยากของโปรแกรมแข่ง ความหนาแน่นของตาราง และช่องว่างระหว่างผลงานในลีกกับฟุตบอลถ้วย ฤดูกาล 2024/25 อัดแน่นไปด้วยการแข่งขัน 56 นัดในเวลาเกือบ 11 เดือนจาก 4 รายการการแข่งขันบุนเดสลีกา ฤดูกาล 2024/25 ทำผลงานชนะ 25 นัดและเสมอ 7 นัด เมื่อเทียบกับชนะ 23 นัดและเสมอ 3 นัดในฤดูกาล 2023/24 โดยการเสมอในลีกห้าจากเจ็ดนัดในฤดูกาล 2024/25 เกิดขึ้นในเกมเยือน ซึ่งแสดงถึงการทำแต้มหลุดมือนอกบ้าน เกมยุโรปช่วงกลางสัปดาห์ตามมาด้วยความพ่ายแพ้ในลีกทั้งสองนัด ที่ไมนซ์ (14-12-24) และในเกมเหย้ากับโบคุ่ม (08-03-25) การวิเคราะห์การเดิมพันจะพิจารณาความหนาแน่นของโปรแกรมแข่ง การเดินทาง และความเสี่ยงในการหมุนเวียนผู้เล่นควบคู่ไปกับฟอร์มการเล่น ตารางการแข่งขันและโปรแกรมแข่งของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค ฉบับเต็มได้รวบรวมนัดการแข่งขันในลีกที่กำลังจะมาถึงทุกนัดไว้แล้ว
โปรแกรมการแข่งขันช่วงท้ายฤดูกาล 2024/25 ของบาเยิร์น มิวนิค ในบุนเดสลีกา แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
บันทึกการแข่งขันของบาเยิร์น มิวนิค (2024/25 นัดที่ลงเล่นบุนเดสลีกา ห้านัดสุดท้าย)
| วันที่ | รายการแข่งขัน | คู่แข่ง | สนามแข่งขัน | ผลการแข่งขัน |
|---|---|---|---|---|
| 19-04-25 | บุนเดสลีกา | ไฮเดนไฮม์ | โฟธ-อารีน่า | 4 : 0 |
| 26-04-25 | บุนเดสลีกา | ไมนซ์ | อัลลิอันซ์ อารีน่า | 3 : 0 |
| 03-05-25 | บุนเดสลีกา | แอร์เบ ไลป์ซิก | เร้ดบูลล์ อารีน่า | 3 : 3 |
| 10-05-25 | บุนเดสลีกา | โบรุสเซีย มึนเช่นกลัดบัค | อัลลิอันซ์ อารีน่า | 2 : 0 |
| 17-05-25 | บุนเดสลีกา | ฮอฟเฟนไฮม์ | พรีซีโร อารีนา | 4 : 0 |
สถิติขุมกำลังนักเตะของบาเยิร์น มิวนิค สะท้อนถึงแนวทางแท็กติกของแว็งซ็องต์ กอมปานี ทั้งในเกมรุก แดนกลาง และเกมรับในฤดูกาล 2024/25 ระบบนี้อาศัยการครองบอลอย่างต่อเนื่อง การบีบกดดันคู่แข่งแดนบนอย่างดุดัน และมิดฟิลด์คู่กลางที่คอยคุมจังหวะเกมจากแนวลึก เคนนำทัพด้วยผลงาน 26 ประตู 9 แอสซิสต์ จากนัดที่ลงสนาม 31 นัด โอลิเซ่บวกเพิ่ม 12 ประตูและ 15 แอสซิสต์ ขณะที่มูเซียล่าทำไป 12 ประตู โอลิเซ่ครองอันดับหนึ่งของทีมด้วยการจ่ายบอลสำคัญ 91 ครั้ง คิมมิชทำสถิติเข้าปะทะสูงสุดที่ 28 ครั้ง และคิม มิน-แจ บันทึกสถิติการตัดบอลได้ 33 ครั้ง
สถิติขุมกำลังนักเตะของบาเยิร์น มิวนิค แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| ผู้เล่น | ประตู | แอสซิสต์ | นัดที่ลงสนาม | จ่ายบอลสำคัญ | ชนะการเข้าสกัด | การตัดบอล |
|---|---|---|---|---|---|---|
| แฮร์รี่ เคน | 26 | 9 | 31 | ไม่มีข้อมูล | 10 | 4 |
| ไมเคิล โอลิเซ่ | 12 | 15 | 34 | 91 | 20 | 8 |
| จามาล มูเซียล่า | 12 | 2 | 25 | ไม่มีข้อมูล | 21 | 7 |
| โยชัว คิมมิช | 3 | 7 | 33 | 83 | 28 | 22 |
| ดาโยต์ อูปาเมกาโน่ | 2 | 0 | 20 | ไม่มีข้อมูล | 25 | 31 |
| คิม มิน-แจ | 2 | 0 | 27 | ไม่มีข้อมูล | 17 | 33 |
สถิติการส่งบอลของบาเยิร์น มิวนิค ระบุรายชื่อผู้เล่นที่มีหน้าที่ขับเคลื่อนการหมุนเวียนบอลและสร้างสรรค์โอกาสในฤดูกาล 2024/25 โดย คิมมิช นำเป็นอันดับหนึ่งของทีมด้วยสถิติ การส่งบอลต่อแมตช์ 105.5 ครั้ง พร้อม ความแม่นยำ 92.9% ด้าน อูปาเมกาโน และ คิม มิน-แจ ทำสถิติอัตราการจ่ายบอลสำเร็จสูงที่สุดในบรรดาตัวจริงสม่ำเสมอที่ 94.1% เท่ากัน โดย คิม ทำสถิติ การส่งบอลต่อแมตช์ เพิ่มเติมอีก 95.3 ครั้งจากตำแหน่งเซ็นเตอร์แบ็ก ขณะที่ โอลิเซ ครองตำแหน่งท็อปแอสซิสต์ด้วยจำนวน 15 ครั้ง
สถิติการส่งบอลของผู้เล่นของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| ผู้เล่น | การส่งบอลต่อแมตช์ | ความแม่นยำในการส่งบอล | แอสซิสต์ |
|---|---|---|---|
| โยชัว คิมมิช | 105.5 | 92.9% | 7 |
| ดาโยต์ อูปาเมกาโน | 97.1 | 94.1% | 0 |
| คิม มิน-แจ | 95.3 | 94.1% | 0 |
| ไมเคิล โอลิเซ | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 15 |
สถิติการมีส่วนร่วมกับประตูของบาเยิร์น มิวนิค นำเอาจำนวน ประตู และ แอสซิสต์ มารวมกันเพื่อวัดอิทธิพลในเกมรุกโดยรวมในฤดูกาล 2024/25 โดย เคน นำเป็นอันดับหนึ่งของทีมจากการมีส่วนร่วม 35 ครั้ง แบ่งเป็น 26 ประตู และ 9 แอสซิสต์ ตามมาด้วย โอลิเซ ที่ทำได้ 12 ประตู และ 15 แอสซิสต์ ยิงได้ (ประตู) รวมเป็นการมีส่วนร่วม 27 ครั้ง ทางฝั่ง ซาเน ทำเพิ่ม 11 ประตู และ 5 แอสซิสต์ มีส่วนร่วมรวม 16 ครั้ง ส่วน มูเซียลา ติดท็อปโฟร์ด้วยการมีส่วนร่วม 14 ครั้ง ซึ่งนับเป็น ฤดูกาล ที่ทำประตูได้ดีที่สุดในอาชีพค้าแข้งของเขากับ สโมสร
สถิติการมีส่วนร่วมกับประตูของผู้เล่นของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| ผู้เล่น | ประตู | แอสซิสต์ | การมีส่วนร่วมในการทำประตู |
|---|---|---|---|
| แฮร์รี เคน | 26 | 9 | 35 |
| ไมเคิล โอลิเซ | 12 | 15 | 27 |
| ลีรอย ซาเน | 11 | 5 | 16 |
| จามาล มูเซียลา | 12 | 2 | 14 |
สถิติการยิงของบาเยิร์น มิวนิค วัดจากปริมาณการยิงและประสิทธิภาพในการจบสกอร์ในบุนเดสลีกา ฤดูกาล 2024/25 โดย เคน นำเป็นอันดับหนึ่งของทีมด้วยสถิติ โอกาสยิงต่อเกม 3.7 ครั้ง และ ยิงทั้งหมด 114 ครั้ง ซึ่ง อัตราการเปลี่ยนเป็นประตู ที่ 22.8% จาก 26 ประตู ช่วยยืนยันบทบาทของเขาในฐานะตัวจบสกอร์หลัก ด้าน มูเซียลา ทำสถิติ โอกาสยิงต่อเกม เพิ่มเติมอีก 2.7 ครั้งและทำได้ 12 ประตู ส่วน โอลิเซ ช่วยเพิ่มสถิติ โอกาสยิงต่อเกม 2.5 ครั้งและทำได้ 12 ประตูจากตำแหน่งปีกขวา
สถิติการยิงของผู้เล่นของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| ผู้เล่น | โอกาสยิงต่อเกม | โอกาสยิงทั้งหมด | ประตู | อัตราการเปลี่ยนเป็นประตู |
|---|---|---|---|---|
| แฮร์รี เคน | 3.7 | 114 | 26 | 22.8% |
| จามาล มูเซียลา | 2.7 | 68 | 12 | 17.6% |
| ไมเคิล โอลิเซ | 2.5 | 86 | 12 | 14.0% |
| ลีรอย ซาเน | 2.2 | 67 | 11 | 16.4% |
สถิติเกมรับของบาเยิร์น มิวนิค แสดงให้เห็นถึงผู้เล่นที่มีส่วนร่วมมากที่สุดในด้าน การสกัดบอล (แทกเกิล) และ การตัดบอล ในฤดูกาล 2024/25 โดย อูปาเมกาโน นำเป็นอันดับหนึ่งของทีมด้วยสถิติ ชนะการเข้าสกัด 1.3 ครั้งและ การตัดบอลต่อแมตช์ 1.6 ครั้ง ด้าน คิม มิน-แจ ทำสถิติ การตัดบอลต่อแมตช์ เพิ่มเติมอีก 1.2 ครั้งในตำแหน่งเซ็นเตอร์แบ็ก ขณะที่ คิมมิช ทำสถิติการสกัดบอลรวมสูงสุดที่ 28 ครั้งจากตำแหน่งกองกลางตัวรับ พร้อมด้วย การตัดบอล 22 ครั้ง ทั้งนี้ บาเยิร์น เสียประตูใน ลีก ไปเพียง 32 ประตู ซึ่งน้อยที่สุดในบุนเดสลีกา
สถิติผู้เล่นเกมรับของบาเยิร์น มิวนิค แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| ผู้เล่น | ชนะการเข้าสกัดต่อการแข่งขัน | การตัดบอลต่อแมตช์ | แย่งบอลกลับมาครอง | การบล็อกบอล |
|---|---|---|---|---|
| ดาโยต์ อูปาเมกาโน | 1.3 | 1.6 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| คิม มิน-แจ | 0.6 | 1.2 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| โยชัว คิมมิช | 0.8 | 0.7 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| คอนราด ไลเมอร์ | 0.8 | 0.2 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
บรรดานักเตะยอดเยี่ยมของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค ต่างทำผลงานขึ้นนำในสถิติสำคัญประจำฤดูกาล 2024/25 โดย เคน นำเป็นดาวซัลโวสูงสุดด้วยผลงาน 26 ประตูในลีก ขณะที่ โอลิเซ ทำแอสซิสต์สูงสุดที่ 15 ครั้ง ทางด้าน คิมมิช คอยคุมแดนกลาง และ อูปาเมกาโน ปักหลักคุมแนวรับ ส่วน นอยเออร์ เก็บไปได้ 13 คลีนชีตในลีก พร้อมสวมปลอกแขนทำหน้าที่กัปตันทีมสโมสร
นักเตะยอดเยี่ยมของบาเยิร์น มิวนิค แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| หมวดหมู่ | ผู้เล่น |
|---|---|
| หมวดหมู่ | แฮร์รี เคน (26 ประตู) |
| ดาวซัลโวสูงสุด | ไมเคิล โอลิเซ (15 แอสซิสต์) |
| ผู้ทำแอสซิสต์สูงสุด | โยซัว คิมมิช |
| กองกลางยอดเยี่ยม | ดาโยต์ อูปาเมกาโน |
| กองหลังยอดเยี่ยม | มานูเอล นอยเออร์ |
| ผู้รักษาประตูยอดเยี่ยม | 16 (จำนวนประตูรวมของทีม, บุนเดสลีกา) |
| ผู้เล่นยอดเยี่ยมแห่งฤดูกาล (ผลโหวตจากแฟนบอล) | ไมเคิล โอลิเซ |
| นักเตะดาวรุ่งพรสวรรค์ | จามาล มูเซียลา |
| กัปตันทีม | มานูเอล นอยเออร์ |
สถิติการเล่นตลอดอาชีพของนักเตะเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค สรุปนัดที่ลงสนาม, ประตู และแอสซิสต์ในบุนเดสลีกา ของบรรดาแกนหลักในทีม ณ สิ้นสุดฤดูกาล 2025/26 โดย คิมมิช ถือสถิติในลีกที่ยาวนานที่สุด ด้วยการลงสนาม 324 นัดในบุนเดสลีกา นับตั้งแต่ประเดิมสนามเมื่อ 2015 ส่วน เคน ทำได้ 98 ประตูในบุนเดสลีกา จาก 94 นัดที่ลงเล่น ซึ่งรวมถึง 36 ประตูในฤดูกาล 2025/26 ที่ทำให้เขาคว้ารางวัลรองเท้าทองคำยุโรป ขณะที่ โอลิเซ นำเป็นจ่าฝูงของ บุนเดสลีกา ด้วยผลงาน 19 แอสซิสต์ในฤดูกาล 2025/26 ด้าน มูเซียลา ประเดิมสนามเมื่อ 2020 ในวัย 17 ปี และ บาเยิร์น ทำสถิติยิงได้ 122 ประตูในบุนเดสลีกา ในฤดูกาล 2025/26
สถิติการค้าแข้งของนักเตะเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| ผู้เล่น | โยชัว คิมมิช | จามาล มูเซียลา | แฮร์รี เคน | ไมเคิล โอลิเซ |
|---|---|---|---|---|
| ตำแหน่ง | CM | AM | ST | ปีกขวา |
| บุนเดสลีกา นัดที่ลงสนาม | 324 | 154 | 94 | 66 |
| บุนเดสลีกา ประตู | 31 | 48 | 98 | 27 |
| บุนเดสลีกา แอสซิสต์ | 80 | 28 | 21 | 34 |
| ฤดูกาลที่อยู่กับสโมสร | 11 | 7 | 3 | 2 |
| ประเดิมสนามทีมชุดใหญ่ | 2015 | 2020 | 2023 | 2024 |
| ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก แชมป์ | 1 | 1 | 0 | 0 |
| การมีส่วนร่วมกับประตูในฤดูกาล 2025/26 | 10 | 7 | 41 | 34 |
สถิติด้านวินัยของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค บันทึกข้อมูลการถูกคาดโทษ, การทำฟาวล์ และการถูกไล่ออกตลอดฤดูกาล 2025/26 ในบุนเดสลีกา โดย ไลเมอร์ นำเป็นอันดับหนึ่งของทีมด้วย 9 ใบเหลือง และทำฟาวล์ 29 ครั้ง ตามมาด้วย โอลิเซ ที่โดนใบเตือน 8 ครั้ง และทำฟาวล์ 29 ครั้ง ด้าน ทาห์ สะสมไป 7 ใบเหลือง ส่วน ดิแอซ และ แจ็กสัน ได้รับใบแดงคนละหนึ่งใบ ขณะที่ คิมมิช ทำฟาวล์ไป 7 ครั้ง จากการลงสนาม 28 นัด
สถิติด้านวินัยของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค แสดงอยู่ในตารางด้านล่างนี้
| ผู้เล่น | ใบเหลือง | ใบแดง | การทำฟาวล์รวม | การทำฟาวล์ต่อเกม |
|---|---|---|---|---|
| คอนราด ไลเมอร์ | 9 | 0 | 29 | 1.04 |
| ไมเคิล โอลิเซ | 8 | 0 | 29 | 0.94 |
| โยชัว คิมมิช | 4 | 0 | 7 | 0.25 |
สถิติสนามแข่งขันของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค เปรียบเทียบผลงานที่ อัลลิอันซ์ อารีน่า เกมนอกบ้าน และที่สนามเป็นกลางอย่างโอลิมเปียสตาดิโอนในฤดูกาล 2025/26 โดยการแข่งขันเกมเหย้าในบุนเดสลีกา ทำสถิติชนะ 14 นัด เสมอ 2 นัด และแพ้ 1 นัด พร้อมทำได้ 68 ประตู ขณะที่โปรแกรมเกมเยือนในบุนเดสลีกา จบลงด้วยการชนะ 14 นัด เสมอ 3 นัด และแพ้ 0 นัด คิดเป็นจำนวนประตูรวม 54 ประตู ส่วนการแข่งขันในสนามเป็นกลางอย่างนัดชิงชนะเลิศเดเอ็ฟเบ-โพคาลกับชตุทท์การ์ทในเบอร์ลิน ทำได้ 1 ชนะ และยิงได้ 3 ประตู ทั้งนี้ ความพ่ายแพ้ในลีกคาบ้านเพียงนัดเดียวเกิดขึ้นในการพบกับเอาก์สบวร์คในเดือนมกราคม 2026 โดยการวิเคราะห์การเดิมพันให้ความสำคัญกับช่องว่างที่แคบมากระหว่างฟอร์มเกมเหย้าและฟอร์มนอกบ้าน ทั้งในตลาดแฮนดิแคป HDP และตลาดจำนวนประตูรวม O/U
สถิติสนามแข่งขันของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค แสดงไว้ในตารางด้านล่างนี้
| สถิติ | เกมเหย้า (บุนเดสลีกา) | เกมเยือน (บุนเดสลีกา) | สนามเป็นกลาง (เดเอ็ฟเบ-โพคาล รอบชิงชนะเลิศ) |
|---|---|---|---|
| นัดที่ลงเล่น | 17 | 17 | 1 |
| ชนะ | 14 | 14 | 1 |
| เสมอ | 2 | 3 | 0 |
| แพ้ | 1 | 0 | 0 |
| ประตูที่ทำได้ | 68 | 54 | 3 |
สถิติผลงานตามรายการแข่งขันของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค เปรียบเทียบผลงานทั้งสี่รายการในฤดูกาล 2025/26 โดยในบุนเดสลีกา คว้าชัยชนะ 28 นัด และทำได้ 122 ประตู จาก 34 นัดที่ลงเล่น ซึ่งเป็นสถิติใหม่ของลีก ด้านยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกทำสถิติชนะ 11 นัด และยิงได้ 43 ประตู จาก 14 นัด ก่อนจะยุติเส้นทางที่รอบรองชนะเลิศหลังพ่ายต่อ ปารีส แซงต์-แชร์กแมง (สกอร์รวม 5-6) ส่วนในเดเอ็ฟเบ-โพคาลเก็บชัยชนะ 6 นัด และทำไป 17 ประตู จาก 6 นัด พร้อมปิดท้ายด้วยการชนะชตุทท์การ์ท 3-0 ในนัดชิงชนะเลิศ ขณะที่ฟรันทซ์ เบ็คเคินเบาเออร์ ซูเปอร์คัพ ก็สามารถคว้าถ้วยรางวัลมาครองได้สำเร็จหลังเอาชนะชตุทท์การ์ท 2-1
สถิติผลงานตามรายการแข่งขันของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค แสดงไว้ในตารางด้านล่างนี้
| รายการแข่งขัน | นัดที่ลงเล่น | ประตู | ชนะ |
|---|---|---|---|
| บุนเดสลีกา | 34 | 122 | 28 |
| ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก | 14 | 43 | 11 |
| เดเอ็ฟเบ-โพคาล | 6 | 17 | 6 |
| ฟรันทซ์ เบ็คเคินเบาเออร์ ซูเปอร์คัพ | 1 | 2 | 1 |
| จำนวนประตูรวม | 55 | 184 | 46 |
เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค ได้พัฒนาจากสโมสรที่ก่อตั้งขึ้นในเมืองมิวนิคเมื่อปี 1900 มาสู่การเป็นแชมป์เยอรมนี 35 สมัย และแชมป์ยุโรป 6 สมัย สโมสรเข้าสู่ศึกบุนเดสลีกาในฤดูกาล 1965/66 (สิงหาคมถึงพฤษภาคม), คว้าแชมป์ลีกสมัยแรกในฤดูกาล 1968/69 และชูถ้วยยูโรเปียนคัพในปี 1974, 1975 และ 1976 การเติบโตในระดับนานาชาติดำเนินไปอย่างต่อเนื่องผ่านการคว้าแชมป์แชมเปียนส์ลีกในปี 2001, 2013 และ 2020 รวมถึงการเข้าถึงรอบชิงชนะเลิศรวมทั้งหมด 11 ครั้ง ความก้าวหน้าของทีมชาติเยอรมนีดำเนินผ่านสโมสรในมิวนิค เนื่องจากขุมกำลังทีมชาติเยอรมนีชุดคว้าแชมป์ฟุตบอลโลกปี 2014 ประกอบด้วยผู้เล่นของบาเยิร์น อย่าง นอยเออร์, ลาห์ม, มึลเลอร์ และ โบอาเต็ง สนามอลิอันซ์ อารีนา เป็นรังเหย้าของทีมชาย (ความจุ 75,024 ที่นั่ง) และ เอฟซี บาเยิร์น แคมปัส เป็นรังเหย้าของทีมหญิง ซึ่งคว้าแชมป์เฟราเอน-บุนเดสลีกา เป็นสมัยที่สี่ติดต่อกันในฤดูกาล 2025/26 ภายใต้การคุมทีมของเฮดโค้ช แว็งซ็อง ก็องปานี ทีมชายทำสถิตุยิงประตูในศึกบุนเดสลีกาสูงสุดถึง 122 ประตูในฤดูกาล 2025/26 และทะลุเข้าถึงรอบรองชนะเลิศแชมเปียนส์ลีก การทบทวน ประวัติศาสตร์บาเยิร์น มิวนิค แสดงให้เห็นถึงแชมป์ระดับประเทศ 35 สมัย และแชมป์เดเอฟเบ-โพคาล 21 สมัย สถิติบาเยิร์น มิวนิค ในการทำ 122 ประตูในลีก และ 89 คะแนน ได้สร้างบรรทัดฐานใหม่สำหรับศึกบุนเดสลีกา และ สถิติของบาเยิร์น มิวนิค จากการลงสนาม 55 นัดในฤดูกาล 2025/26 สะท้อนให้เห็นถึงความทะเยอทะยานในระดับโลกของสโมสร
เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค ผ่านเข้าไปเล่นในสี่รายการแข่งขันใหญ่ตลอดฤดูกาล 2025/26 (สิงหาคมถึงพฤษภาคม) ได้แก่ บุนเดสลีกา, เดเอฟเบ-โพคาล, ฟรันซ์ เบคเคินเบาเออร์ ซูเปอร์คัพ และยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกโดยการเป็นสมาชิก บุนเดสลีกา ดำเนินติดต่อกันมาถึง 61 ฤดูกาล และการคว้าแชมป์ลีกในฤดูกาล 2024/25 ก็ช่วยการันตีโควตาในซูเปอร์คัพ ส่วนการลงเล่นเดเอฟเบ-โพคาลได้มาจากการเป็นสมาชิก บุนเดสลีกา ซึ่งเส้นทางในฤดูกาล 2025/26 จบลงด้วยการคว้าถ้วยแชมป์สมัยที่ 21 อันเป็นสถิติสูงสุด ขณะที่การคว้าแชมป์ลีกในฤดูกาล 2025/26 ส่งผลให้ได้สิทธิ์เล่นยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกรอบแบ่งกลุ่ม ในฤดูกาล 2026/27 นับเป็นการผ่านเข้าสู่รอบหลักเป็นครั้งที่ 30 และเป็นครั้งที่ 19 ติดต่อกัน นอกจากนี้ การเข้าร่วมสโมสรโลก 2025 บอลโลก (มิถุนายนถึงกรกฎาคม) ยังช่วยขยายโปรแกรมการแข่งขันระดับนานาชาติ รวมถึงชัยชนะเหนือโอ๊คแลนด์ ซิตี้ 10-0
เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค ลงแข่งในแมตช์ทางการไปทั้งสิ้น 55 นัด ในฤดูกาล 2025/26 (สิงหาคมถึงพฤษภาคม) โดยกระจายอยู่ในบุนเดสลีกา (34),ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก(14), เดเอฟเบ-โพคาล (6) และซูเปอร์คัพ (1) ยอดรวมการลงสนามในบุนเดสลีกา แตะหลัก 2,078 นัดเมื่อจบฤดูกาล ซึ่งถือเป็นสถิติสูงสุดของรายการแข่งขันนี้ สโมสรเริ่มเป็นสมาชิกมาตั้งแต่ฤดูกาล 1965/66 (สิงหาคมถึงพฤษภาคม) และโลดแล่นต่อเนื่องมาถึง 61 ฤดูกาลติดต่อกัน เป็นสถิติร่วมกับ แวร์เดอร์ เบรเมน เกมการแข่งขันอย่างการเอาชนะโวล์ฟสบวร์ก 8-1 เมื่อวันที่ 11 มกราคม 2026 มีส่วนช่วยสร้างสถิติฤดูกาลลีกที่ยิงได้ถึง 122 ประตู ส่วนในยูโรเปียนคัพและยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกยอดรวมประตูแตะที่ 900 ประตู ในเดือนกันยายน 2026 หลังเอาชนะโบโด/กลิมท์ ทำให้บาเยิร์นกลายเป็นสโมสรที่สองต่อจาก เรอัล มาดริด ที่ทำสถิตินี้ได้
สถิติชนะและแพ้ของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค ระบุว่าคว้าชัยชนะในบุนเดสลีกา ไป 1,265 นัด จากทั้งหมด 2,078 นัด เมื่อสิ้นสุดฤดูกาล 2025/26 มีผลต่างประตูได้เสียอยู่ที่ +2,471 และยิงประตูที่ทำได้ไป 4,736 ประตู ค่าเฉลี่ยอยู่ที่ 2.04 คะแนนต่อนัด ซึ่งสูงที่สุดในรายการแข่งขัน เส้นทางในลีกฤดูกาล 2025/26 ทำสถิติชนะ 28 เสมอ 5 และแพ้ 1 จาก 34 นัด โดยความพ่ายแพ้เพียงนัดเดียวเกิดขึ้นในเกมเหย้าที่พบกับเอาก์สบวร์ก เมื่อนับรวมทั้งสี่รายการแข่งขันในฤดูกาล 2025/26 มีสถิติชนะ 46 เสมอ 6 และแพ้ 3 จาก 55 นัด โดยผลงานเฉพาะในยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกชนะ 11 เสมอ 1 และแพ้ 2 ขณะที่ฤดูกาล 2019/20 เก็บชัยชนะได้ 11 นัด จาก 11 นัด
เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค ผ่านเข้าสู่ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกด้วยการจบอันดับท็อปโฟร์ในบุนเดสลีกา เนื่องจากลีก เยอรมนี ให้โควตา 4 ทีมใน รอบการแข่งขัน หลัก ความแข็งแกร่งในระดับภูมิภาคใน เยอรมนี ได้วางรากฐานไว้ โดย บาเยิร์น คว้าแชมป์ ลีก ในฤดูกาล 2019/20, 2024/25 และ 2025/26 ความท้าทายในการคว้าตั๋วเกิดขึ้นในฤดูกาล 2006/07 เมื่อการจบอันดับ 4 ทำให้ไม่มี นัดที่ลงสนาม ใน รอบการแข่งขัน หลักในฤดูกาล 2007/08 และในฤดูกาล 2023/24 เมื่อจบอันดับ 3 ตามหลังแชมป์ไร้พ่ายของ ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น การพัฒนาทีมภายใต้การคุมทัพของ แว็งซ็องต์ กงปานี ซึ่งได้รับการแต่งตั้งเมื่อวันที่ 29 พฤษภาคม 2024 นำทีมกลับมาคว้าแชมป์ ลีก ได้ในฤดูกาล 2024/25 ด้วย 82 คะแนน และในฤดูกาล 2025/26 ก็ยกระดับขึ้นไปเป็น 89 คะแนน และทำได้ 122 ประตู รอบก่อนหน้านี้ทำได้ 100 ประตู ในฤดูกาล 2019/20 และ 99 ประตู ในฤดูกาล 2024/25 ซึ่งตามหลัง จำนวนประตูรวม ล่าสุด การคว้าแชมป์ในฤดูกาล 2025/26 เกิดขึ้นในนัดที่ 30 นับเป็นการการันตีแชมป์ที่เร็วที่สุดในรอบ 8 ปี และการปิดจ็อบได้อย่างรวดเร็วนี้ช่วยเพิ่มความมั่นคงใน การผ่านเข้ารอบของบาเยิร์น มิวนิค ก่อนเกมนัดสุดท้ายเป็นเวลานาน สถิติการมี นัดที่ลงสนาม ติดต่อกัน 19 ครั้งนับตั้งแต่ฤดูกาล 2008/09 แสดงให้เห็นถึงระดับ ผลงานบาเยิร์น มิวนิค และ ประวัติศาสตร์บาเยิร์น มิวนิค อันยาวนานกับการเข้าสู่ รอบการแข่งขัน หลัก 30 ครั้ง ได้เพิ่มประวัติศาสตร์หน้าใหม่ในการแข่งขัน ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก ฤดูกาล 2026/27
การจบอันดับที่หนึ่งในบุนเดสลีกา ฤดูกาล 2019/20, 2024/25 และ 2025/26 ช่วยให้ เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค คว้าตั๋วไปเล่นในยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกได้สำเร็จ ขณะที่การจบอันดับที่สามใน 2023/24 ก็ให้ผลลัพธ์เช่นเดียวกัน โดยการคว้าแชมป์ลีกทำได้ 82, 82 และ 89 คะแนน ตารางคะแนนใน 2025/26 ส่งให้บาเยิร์นจบเหนือ โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์ (73 คะแนน), แอร์เบ ไลป์ซิก (65 คะแนน) และ เฟาเอฟเบ สตุ๊ตการ์ท (62 คะแนน) ซึ่งเป็นอีกสามทีมที่คว้าโควตายูฟ่าแชมเปียนส์ลีกส่วนการจบอันดับที่สี่ใน 2006/07 ไม่สามารถคว้าตั๋วสู่รอบการแข่งขันหลักได้ และฤดูกาล 2007/08 (สิงหาคมถึงพฤษภาคม) ผ่านพ้นไปโดยไร้การปรากฏตัวใน ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก
ฤดูกาล 2019/20 รั้งอันดับสูงสุดในบรรดาเส้นทางสร้างผลงานศึกยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค โดยจบลงด้วยการคว้าแชมป์ยุโรปสมัยที่ 6 หลังจากคว้าชัยชนะ 11 นัดรวดจากการลงแข่ง 11 นัด แชมป์ในฤดูกาล 2012/13 เกิดขึ้นจากการลงแข่ง 13 นัด (ชนะ 10 นัด) และแชมป์ในฤดูกาล 2000/01 เกิดขึ้นจากการลงแข่ง 17 นัด (ชนะ 12 นัด) แชมป์ยูโรเปียนคัพ 3 สมัยติดต่อกันตั้งแต่ปี 1974 ถึง 1976 ยังคงเป็นรากฐานความสำเร็จยุคแรกเริ่มของสโมสร เส้นทางในฤดูกาล 2025/26 ทำผลงานชนะ 11 นัด และยิงได้ 43 ประตูจากการลงแข่ง 14 นัด ซึ่งเฉียดสถิติสูงสุดของการแข่งขันที่ 45 ประตูไปเพียงนิดเดียว และจบลงในรอบรองชนะเลิศในการพบกับ ปารีส แซงต์-แชร์กแมง (สกอร์รวมสองนัด 5-6) สโมสรเข้าถึงรอบชิงชนะเลิศรวมทั้งหมด 11 ครั้ง โดยคว้าชัยชนะและเป็นแชมป์ได้ 6 ครั้ง
เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค เผชิญความท้าทายจากทีมคู่แข่งแย่งชิงแชมป์ลีก, การเปลี่ยนแปลงรูปแบบการแข่งขัน และฟอร์มการเล่นในถ้วยยุโรปที่ไม่สม่ำเสมอ การจบอันดับสามในฤดูกาล 2023/24 เกิดขึ้นตามหลังการคว้าแชมป์แบบไร้พ่ายของไบเออร์ เลเวอร์คูเซน และการไม่ได้เข้าร่วมในฤดูกาล 2007/08 เป็นผลมาจากการจบอันดับสี่ในฤดูกาล 2006/07 รูปแบบรอบลีกเฟสใหม่ถูกนำมาใช้ในฤดูกาล 2024/25 ซึ่งเป็นฤดูกาลที่บาเยิร์นลงเล่นไป 14 นัด รวมถึงรอบเพลย์ออฟน็อกเอาต์ และปราชัยในการออกไปเยือนบาร์เซโลนา (ตุลาคม 2024) และเฟเยนูร์ด (มกราคม 2025) รอบลีกเฟสในฤดูกาล 2025/26 มีผลงานที่ดีขึ้น โดยคว้าชัยชนะ 7 นัด และแพ้ 1 นัด (ในเกมเยือนอาร์เซนอล เมื่อวันที่ 26 พฤศจิกายน 2025) ทำคะแนนรวมได้ 21 คะแนน และจบในอันดับสอง การแข่งขันในรอบน็อกเอาต์จบลงเพียงแค่รอบก่อนรองชนะเลิศในฤดูกาล 2024/25 และรอบรองชนะเลิศในฤดูกาล 2025/26
คุณสามารถค้นหาผลการแข่งขันของทีมเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค ได้ตาม 4 ขั้นตอนนี้ ขั้นแรก เว็บไซต์ทางการของสโมสร (fcbayern.com) มีทั้งปฏิทินประจำฤดูกาล ผลการแข่งขัน และรายงานการแข่งขันสำหรับ บุนเดสลีกา, เดเอ็ฟเบ-โพคาล, ซูเปอร์คัพ และยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกขั้นที่สอง เว็บไซต์ทางการของลีก (bundesliga.com) มีหน้ารายงานผลแต่ละนัด ตารางคะแนนแบบสด และสถิติผู้เล่น โดยตารางคะแนนฤดูกาล 2025/26 (89 คะแนน, ชนะ 28, เสมอ 5, แพ้ 1) จะแสดงสถานการณ์การลุ้นแชมป์ให้เห็นอย่างชัดเจน ขั้นที่สาม เว็บไซต์ยูฟ่า (uefa.com) ได้บันทึกประวัติการแข่งขันในยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกของสโมสร ซึ่งรวมถึงนัดที่ลงเล่น 14 นัด, ชนะ 11 นัด และยิงได้ (ประตู) 43 ประตู ในฤดูกาล 2025/26 สุดท้าย เว็บไซต์เดเอ็ฟเบ (dfb.de) และเว็บไซต์คิกเกอร์ (kicker.de) เผยแพร่ผลการแข่งขันฟุตบอลถ้วย พร้อมตารางคะแนนเกมเหย้าและเกมเยือน ซึ่งแสดงผลงานชนะ 14, เสมอ 2 และแพ้ 1 ในเกมเหย้า เทียบกับชนะ 14, เสมอ 3 และแพ้ 0 ในเกมเยือน แหล่งข้อมูลเหล่านี้ช่วยในการประเมินผลงาน เนื่องจากผลต่างประตูได้เสีย คะแนนเฉลี่ยต่อนัด และสถิติแยกตามสนามแข่งขันช่วยสะท้อนให้เห็นถึงแนวโน้มตลอดทั้งฤดูกาล การติดตาม ผลการแข่งขันบาเยิร์น มิวนิค และ แมตช์บาเยิร์น มิวนิค อย่างสม่ำเสมอจะช่วยให้เปรียบเทียบฟอร์มการเล่นได้อย่างชัดเจน
ทีมที่เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค เคยฟาดแข้งด้วยในรอบคัดเลือก (คู่ปรับในบุนเดสลีกา และคู่แข่งระดับยุโรป) มีรายชื่อดังต่อไปนี้
ชัยชนะครั้งยิ่งใหญ่ที่สุดในประวัติศาสตร์ลูกหนังของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค ได้แก่ การถล่ม เดเอเยเค วัลด์แบร์ก 16-1 ในเดเอ็ฟเบ-โพคาล เมื่อวันที่ 15 สิงหาคม 1997, ชัยชนะ 11-1 ในบุนเดสลีกา เหนือ โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์ เมื่อวันที่ 27 พฤศจิกายน 1971 และการถล่ม โอ๊คแลนด์ ซิตี้ 10-0 ในศึกสโมสร บอลโลก เมื่อวันที่ 15 มิถุนายน 2025 ขณะที่ในรายการยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกชัยชนะสุดโดดเด่นมีทั้งการถล่ม บาร์เซโลนา 8-2 ในรอบก่อนรองชนะเลิศฤดูกาล 2019/20, การเอาชนะ บาเซิล 7-0 ในฤดูกาล 2011/12 และการถล่ม ชัคตาร์ โดเนตสค์ 7-0 ในฤดูกาล 2014/15 รวมถึงผลงานชนะผลรวมสองนัดเหนือ สปอร์ติง ซีพี 12-1 ในฤดูกาล 2008/09 ส่วนฤดูกาล 2025/26 ก็เปิดบ้านถล่ม โวล์ฟสบวร์ก 8-1 เมื่อวันที่ 11 มกราคม 2026 สำหรับความปราชัยครั้งใหญ่ที่สุด ได้แก่ การแพ้ต่อ สปอฟกก เฟือร์ธ 1-8 ในปี 1952, แพ้ต่อ ชตุทการ์เทอร์ คิกเกอร์ส 2-9 ในปี 1957 และแพ้ ชาลเก้ 04 ขาดลอย 0-7 ในบุนเดสลีกา เมื่อวันที่ 9 ตุลาคม 1976 ขณะที่ความพ่ายแพ้ยับเยินที่สุดของฤดูกาล 2025/26 คือการปราชัย 3-1 ณ อาร์เซนอล เมื่อวันที่ 26 พฤศจิกายน 2025
แมตช์สำคัญในประวัติศาสตร์ของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค คือรอบชิงชนะเลิศยูโรเปียนคัพและยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกซึ่งทีมสามารถคว้าแชมป์มาครองได้ถึงหกสมัย โดยนัดรีเพลย์รอบชิงชนะเลิศปี 1974 กับ อัตเลติโก เด มาดริด (4-0), รอบชิงชนะเลิศปี 1975 กับ ลีดส์ ยูไนเต็ด และรอบชิงชนะเลิศปี 1976 กับ แซงต์-เอเตียน ทำให้ทีมคว้าแชมป์ยูโรเปียนคัพติดต่อกันถึงสามสมัย จากนั้นการเข้าชิงปี 2001 กับ บาเลนเซีย, ปี 2013 กับ โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์ ที่เวมบลีย์ และปี 2020 กับ ปารีส แซงต์-แชร์กแมง (1 ต่อ 0) ได้เพิ่มแชมป์ให้อีกสามสมัย แม้ความพ่ายแพ้ในรอบชิงปี 1982, 1987, 1999, 2010 และ 2012 จะเป็นบทเรียนหล่อหลอมความทะเยอทะยานของสโมสร สำหรับนัดชิงชนะเลิศเดเอ็ฟเบ-โพคาลปี 2026 กับ สตุ๊ตการ์ท (3-0 จากการทำแฮตทริกของ แฮร์รี เคน) ช่วยให้ทีมคว้าดับเบิลแชมป์ในประเทศ และการคว้าชัยรอบก่อนรองชนะเลิศเหนือ เรอัล มาดริด ในเดือนเมษายน 2026 (ผลรวมสองนัด 6-4) ก็นับเป็นไฮไลต์สำคัญของแคมเปญล่าสุด
แฟนบอลสามารถติดตามชมการแข่งขันสดของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค ได้ที่หน้าศูนย์รวมการแข่งขันอย่างเป็นทางการ ทั้งเว็บไซต์ บุนเดสลีกา (bundesliga.com), เว็บไซต์ ยูฟ่า (uefa.com) สำหรับโปรแกรมยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกและเว็บไซต์ประจำสโมสร (fcbayern.com) ซึ่งแต่ละแห่งจะรายงานผลการแข่งขันสด รายชื่อตัวจริง และเหตุการณ์ในเกมตั้งแต่เสียงนกหวีดแรกจนจบการแข่งขัน โดยหน้าสรุปหลังจบเกมจะบันทึกผลการแข่งขันล่าสุด รายชื่อผู้ทำประตู และสถิติต่างๆ ไว้ให้ตรวจสอบย้อนหลัง นอกจากนี้ ผู้ถือลิขสิทธิ์การถ่ายทอดสดในแต่ละประเทศจะทำหน้าที่ถ่ายทอดการแข่งขันแบบเต็มแมตช์ตามสิทธิของตน สำหรับรอบแบ่งกลุ่มยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกฤดูกาล 2026/27 เริ่มต้นเมื่อวันที่ 12 กันยายน 2026 ด้วยการเปิดบ้านเอาชนะ โบโด/กลิมท์ 5-0 ส่วนโปรแกรม บุนเดสลีกา ประจำฤดูกาล 2026/27 (สิงหาคมถึงพฤษภาคม) มีโปรแกรมนัดที่ลงเล่นในลีกทั้งหมด 34 นัด สำหรับเกมบอลถ้วยเดเอ็ฟเบ-โพคาล จะมีกำหนดการแยกต่างหากที่ประกาศบน dfb.de แฟนๆ สามารถเช็กผลบอลสด เวลาคิกออฟ และอัปเดตสถานะของ การแข่งขันสด ได้ที่หน้าผลบอลสดของ ufanews
รายชื่อผู้เล่นที่เป็นตัวแทนยุคฟุตบอลระดับนานาชาติของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค มีดังต่อไปนี้
ผู้เล่นยอดเยี่ยมของทีม เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค ซึ่งจัดอันดับตามจำนวนประตูในฤดูกาล 2025/26 มีรายชื่อดังต่อไปนี้
ผู้เล่นของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค ที่ได้รับการยอมรับในระดับนานาชาติ มีรายชื่อดังต่อไปนี้
ผู้ทำประตูสูงสุดของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค ในฟุตบอลระดับนานาชาติคือ โรเบิร์ต เลวานดอฟสกี้ (69 ประตู), โธมัส มึลเลอร์ (57 ประตู) และแฮร์รี เคน (33 ประตูจนถึงฤดูกาล 2025/26) ในยูโรเปียนคัพและยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกเลวานดอฟสกี้สร้างสถิติยิงประตูในฤดูกาลเดียว 15 ประตูในฤดูกาล 2019/20 ซึ่งเป็นปีที่บาเยิร์นคว้าแชมป์ เคนทำได้ 14 ประตูในยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกฤดูกาล 2025/26 ซึ่งเป็นจำนวนประตูรวมสูงสุดในทีม และคว้ารางวัลดาวซัลโวของทีมยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกในปี 2024 (8 ประตู) สโมสรทำประตูรวมกันแตะหลัก 900 ประตูในยูโรเปียนคัพและยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกเมื่อวันที่ 12 กันยายน 2026 นับเป็นสโมสรที่สองต่อจาก เรอัล มาดริด ที่ทำสถิตินี้ได้ ตัวเลขดังกล่าวสะท้อนให้เห็นถึงสายธารแห่งดาวยิงอันยาวนาน ตั้งแต่แกร์ด มึลเลอร์ ไปจนถึงเคน ผู้แบกรับความทะเยอทะยานระดับยุโรปของสโมสรมาโดยตลอด
สถิติของทีมเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค เผยให้เห็นทีมที่ทำประตูได้สูงและครองเกมเหนือกว่า ซึ่งควบคุมการแข่งขันด้วยบอลและพื้นที่พื้นที่สุดท้าย ผลงานในเกมรุกทำได้ถึง 122 ประตูของบุนเดสลีกา ใน 34 นัดที่ลงเล่น ในฤดูกาล 2025/26 โดยเฉลี่ย 3.59 ต่อนัดที่ลงเล่น และสร้างสถิติของลีก เกมรับที่มีการจัดระเบียบช่วยจำกัดจำนวนประตูรวมที่เสียไปเหลือเพียง 36 ประตู คิดเป็นค่าเฉลี่ย 1.06 ต่อนัดที่ลงเล่น การครองบอลเฉลี่ยอยู่ที่ 62% ซึ่งสูงที่สุดในบุนเดสลีกา และการส่งบอลในโอเพนเพลย์สำเร็จถึง 90.3% ครั้ง การสร้างสรรค์ประตูมาจากไมเคิล โอลิเซ (19 แอสซิสต์ สูงที่สุดในบุนเดสลีกา) และลุยส์ ดิอัซ (14 แอสซิสต์) ขณะที่แฮร์รี เคน ทำได้ 36 ประตู สถิติการแข่งขัน (ยิงทั้งหมด, ยิงเข้ากรอบ และค่าคาดหวังการทำประตู xG) เปลี่ยนผลการแข่งขันดิบๆ ให้กลายเป็นตัวชี้วัดความเหนือกว่าในการคุมเกม การเปรียบเทียบกับสโมสรชั้นนำอื่นๆ แสดงให้เห็นว่าบาเยิร์นอยู่เหนือกว่า เนื่องจาก บาร์เซโลนา ยิงได้ 95 ประตูในลีก และ แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ยิงได้ 69 ประตูในฤดูกาล 2025/26 แหล่งข้อมูลของ สถิติบาเยิร์น มิวนิค ได้ระบุรายการประตู การครองบอล และการส่งบอลเอาไว้ และ สถิติบาเยิร์น มิวนิค ที่ทำได้ 89 คะแนน จาก 34 นัดที่ลงเล่น ยืนยันถึงมาตรฐานระดับแชมป์ ข้อมูล การวิเคราะห์บาเยิร์น มิวนิค เชิงลึกยังเชื่อมโยงสถิติยิงทั้งหมดและค่าคาดหวังการทำประตู xG เข้ากับผลการแข่งขันได้อย่างชัดเจน
สถิติที่เน้นย้ำถึงจุดแข็งทางฟุตบอลของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค ได้แก่ ประตูที่ทำได้, ผลต่างประตูได้เสีย, การครองบอล, การส่งบอล และแอสซิสต์ โดยผลงาน 122 ประตูในลีก และผลต่างประตูได้เสีย +86 ถือเป็นการสร้างสถิติของบุนเดสลีกา ในฤดูกาล 2025/26 ทั้งนี้ ในเกมเหย้าทำได้ 68 ประตู และเกมเยือนทำได้ 54 ประตู ซึ่งแสดงให้เห็นถึงประสิทธิภาพการเล่นนอกบ้านอย่างชัดเจน ขณะที่ค่าเฉลี่ยการครองบอล 62% สูงที่สุดเป็นอันดับหนึ่งของลีก และอัตราความแม่นยำในการส่งบอลแบบโอเพนเพลย์ที่ 90.3% ก็สะท้อนถึงการควบคุมเกมได้อย่างยอดเยี่ยม ด้าน โอลิเซ ทำไป 19 แอสซิสต์ในลีก ส่วน เคน ยิงไป 36 ประตูในลีก ซึ่งเป็นจำนวนประตูรวมสูงสุดในรายการแข่งขัน นอกจากนี้ บาเยิร์น ยังเก็บได้ถึง 29 คะแนน หลังจากตกเป็นฝ่ายตามหลัง ซึ่งถือเป็นสถิติใหม่ของบุนเดสลีกา ในฤดูกาลเดียว
ทีมชายในฤดูกาล 2025/26 ได้รับการยกย่องให้เป็นทีมที่ทำประตูได้มากที่สุดในประวัติศาสตร์ของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค เหนือกว่าทีมชุดแชมป์ฤดูกาล 2024/25 และ 2019/20 โดยทีมชุดฤดูกาล 2025/26 เก็บชัยชนะได้ 28 นัดที่ลงเล่น เสมอ 5 และแพ้ 1 คว้าไป 89 คะแนน พร้อมทำได้ 122 ประตู ส่วนทีมชุดฤดูกาล 2024/25 เก็บได้ 82 คะแนน และทำไป 99 ประตู จากผลงาน ชนะ 25 นัด เสมอ 7 นัด และแพ้ 2 นัด ขณะที่ทีมชุดทริปเปิลแชมป์ฤดูกาล 2019/20 ทำได้ 82 คะแนน และยิงได้ 100 ประตู จากผลงาน ชนะ 26 นัด เสมอ 4 นัด และแพ้ 4 นัด สำหรับสถิติการทำประตูสูงสุดในลีกก่อนหน้านี้อยู่ที่ 101 ประตู ซึ่งทำไว้ในฤดูกาล 1971/72 ทางด้านทีมหญิงสามารถคว้าชัยชนะได้ถึง 24 จาก 26 นัดที่ลงเล่น ในการแข่งขัน เฟราเอิน-บุนเดสลีกา ฤดูกาล 2025/26 เสมอ 2 นัด และจบฤดูกาลด้วยผลงาน 90 ประตู ประตูที่เสีย 9 ประตู พร้อมเก็บได้ 74 คะแนน
คุณสามารถดูสถิติและการวิเคราะห์ทีมเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค อย่างละเอียดได้ตาม 5 ขั้นตอนนี้ ขั้นตอนแรก ให้เข้าไปที่ศูนย์รวมข้อมูลการแข่งขันของสโมสรบนเว็บไซต์ fcbayern.com เพื่อตรวจสอบโปรแกรมการแข่งขัน รายชื่อผู้เล่นตัวจริง และรายงานสรุปหลังการแข่งขัน ขั้นตอนที่สอง ให้เข้าชมหน้าสถิติของเว็บไซต์ bundesliga.com เพื่อดูข้อมูลของสโมสรและผู้เล่น (การครองบอล, การส่งบอล, ยิงทั้งหมด, การทำฟาวล์ และใบเหลือง/ใบแดง) แยกตามฤดูกาล ขั้นตอนที่สาม ใช้หน้าสโมสรบน uefa.com ในการตรวจสอบการแข่งขัน ประตู และประวัติผลงานในแต่ละฤดูกาลของยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก ขั้นตอนที่สี่ ศึกษาข้อมูลผลการแข่งขัน เดเอ็ฟเบ-โพคาล และสถิติต่างๆ ในศึก ซูเปอร์คัพ ได้ที่ dfb.de และขั้นตอนสุดท้าย ให้นำตัวเลขมาเปรียบเทียบกับตารางคะแนนเกมเหย้าและเกมเยือนที่เผยแพร่บน kicker.de ซึ่งแสดงผลงานชนะ 14 นัดในเกมเหย้า และชนะ 14 นัดในเกมเยือนสำหรับฤดูกาล 2025/26 โดยตัวกรองตามฤดูกาลและรายการแข่งขันจะช่วยให้การเปรียบเทียบมีความชัดเจนและแม่นยำ
เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค มีสถิติในลีกฤดูกาล 2025/26 ที่เหนือกว่าเมื่อเปรียบเทียบกับ แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด โดย บาเยิร์น คว้าชัยชนะ 28 นัดที่ลงเล่น เสมอ 5 แพ้ 1 ทำได้ 122 ประตู ประตูที่เสีย 36 ประตู และเก็บได้ 89 คะแนน ในศึกบุนเดสลีกา ส่วน แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด จบอันดับที่ 3 ในศึกพรีเมียร์ลีก ด้วยผลงานชนะ 20 นัด เสมอ 11 นัด แพ้ 7 นัด ยิงได้ 69 ประตู ประตูที่เสีย 50 ประตู และมี 71 คะแนน ซึ่งผลต่างประตูได้เสียแสดงให้เห็นถึงช่องว่างอย่างชัดเจนที่สุด โดย บาเยิร์น มีผลต่างอยู่ที่ +86 ขณะที่ ยูไนเต็ด อยู่ที่ +19 นอกจากนี้ บาเยิร์น ยังผ่านเข้าถึงรอบรองชนะเลิศยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก ได้สำเร็จ ส่วน ยูไนเต็ด คว้าสิทธิ์ผ่านเข้าไปเล่นในรายการนี้สำหรับฤดูกาล 2026/27 จากอันดับในลีก ทั้งนี้ ทั้งสองสโมสรมีโปรแกรมจะลงฟาดแข้งกันในรอบลีกเฟส ในวันที่ 20 มกราคม 2027 โดย บาเยิร์น จะบุกไปเยือน แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด
สถิติฟุตบอลช่วยวิเคราะห์ผลงานของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิคโดยการเปลี่ยนปัจจัยนำเข้าทั้งห้าส่วนให้เป็นหลักฐานที่วัดผลได้สำหรับการวิเคราะห์การเดิมพัน ผลงานในอดีตแสดงให้เห็นถึง89 คะแนน 122 ประตู และความพ่ายแพ้ในลีกเพียงนัดเดียวในฤดูกาล 2025/26 ซึ่งสร้างมาตรฐานระดับสูงสำหรับตลาดแฮนดิแคป HDP และจำนวนประตูรวม O/U ฟอร์มการเล่นล่าสุดในฤดูกาล 2026/27 แสดงให้เห็นถึงการคว้าแชมป์ซูเปอร์คัพ ชนะโบโด/กลิมท์ 5-0 ในยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก ชนะอูเนียน เบอร์ลิน 7-0 ในลีก เสมอเอาก์สบวร์ก 2-2 และเสมอไวกิ้ง 3-3 ความพร้อมของขุมกำลังมีความสำคัญ เนื่องจากโอลิเซจะพลาดการแข่งขันอาร์เซนอลหลังจากได้รับใบแดงในเกมพบไวกิ้ง แนวทางด้านแท็กติกภายใต้การคุมทีมของแว็งซ็อง กอมปานี เน้นการครองบอล (62% ในฤดูกาล 2025/26) และการจัดรูปแบบการเล่น 4-2-3-1 การวิเคราะห์คู่แข่งมีการเปรียบเทียบประตูที่ทำได้และเสียไป สถิติแยกตามสนามแข่งขัน และสถิติการพบกัน เช่น ชนะแอร์เบ ไลป์ซิก 6-0 ในลีกเมื่อเดือนสิงหาคม 2025 นักเดิมพันที่นำปัจจัยทั้งห้าข้อนี้ไปปรับใช้กับตลาดเดิมพันของUFABETจะใช้ สถิติฟุตบอล เป็นพื้นฐานของการประเมินในแต่ละครั้ง
แฟนบอลสามารถติดตามการแข่งขันนัดถัดไปของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิคได้ผ่านทางศูนย์การแข่งขันของสโมสรที่ fcbayern.com และหน้าตารางการแข่งขันบน bundesliga.com โดยตารางการแข่งขันนัดถัดไปคือเกมเหย้าในศึกบุนเดสลีกา นัดที่ 6 ที่จะพบกับแอร์เบ ไลป์ซิก ในวันเสาร์ที่ 17 ตุลาคม 2026 เวลา 18.30 น. ตามเวลา CEST ณ สนามแข่งขันอัลลิอันซ์ อารีน่า ตามมาด้วยเกมเหย้าในศึกยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก นัดที่ 3 กับอาร์เซนอล ในวันพุธที่ 21 ตุลาคม 2026 เวลา 21.00 น. ตามเวลา CEST นอกจากนี้ยังมีโปรแกรมเยือนไฟรบวร์กในลีกวันที่ 25 ตุลาคม, เกมเหย้าในศึกเดเอ็ฟเบ-โพคาลกับมักเดอบวร์ควันที่ 28 ตุลาคม และเกมเหย้ากับโบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์ ในวันที่ 31 ตุลาคม ที่จะช่วยเติมเต็มโปรแกรมการแข่งขันให้ครบถ้วน ซึ่งหน้ารายงานสดจะแสดงรายชื่อผู้เล่นตัวจริง ผลคะแนน และเหตุการณ์สำคัญตั้งแต่คิกออฟจนกระทั่งสิ้นเสียงนกหวีดหมดเวลา
สถิติของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิคแสดงให้เห็นถึงจุดแข็งด้านการทำประตู การครองบอล และความสามารถในการคัมแบ็กกลับมาได้ รวมถึงจุดอ่อนเรื่องประตูที่เสียและวินัยในสนาม โดยจุดแข็งประกอบไปด้วยการทำไป 122 ประตูในลีก, การครองบอล 62% และการเก็บได้ถึง 29 คะแนนหลังจากตกเป็นฝ่ายตามหลังในฤดูกาล 2025/26 ส่วนจุดอ่อนคือการเสีย 36 ประตูในลีก, ความพ่ายแพ้ในเกมเหย้าเพียงนัดเดียวต่อเอาก์สบวร์กในเดือนมกราคม 2026 และการแพ้ 3-1 ในศึกยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก เมื่อไปเยือนอาร์เซนอล ในวันที่ 26 พฤศจิกายน 2025 ซึ่งการออกสตาร์ตฤดูกาล 2026/27 ยังคงสะท้อนรูปแบบเดิม เนื่องจากบาเยิร์นทำได้ 16 ประตูในลีกจากการลงเล่น 5 นัดแต่กลับเสียไป 4 ประตู อีกทั้งผลเสมอ 3-3 ในการเยือนไวกิงยังทำให้เสียเพิ่มอีก 3 ประตู ยิ่งไปกว่านั้น โอลิเซยังโดนใบแดงในนัดดังกล่าว ส่งผลให้ทีมต้องขาดผู้เล่นตัวสร้างสรรค์เกมคนสำคัญในตารางการแข่งขันกับอาร์เซนอล
ข้อมูลการแข่งขันที่ช่วยในการเปรียบเทียบเอฟซี บาเยิร์น มิวนิคกับคู่แข่งประกอบด้วยคะแนนเฉลี่ยต่อนัด, ประตูที่ทำได้และประตูที่เสีย, การครองบอล, สถิติแยกตามสนามแข่งขัน, วินัยในสนาม และผลการพบกันแบบเฮดทูเฮด โดยแอร์เบ ไลป์ซิกจบอันดับสามในฤดูกาล 2025/26 ด้วยคะแนน 65 แต้ม พร้อมสถิติการยิงได้ 66 ประตูและเสีย 47 ประตู เมื่อเทียบกับบาเยิร์นที่ทำได้ 89 คะแนน ยิงได้ (ประตู) 122 และเสีย 36 ประตู ด้านอาร์เซนอลคว้าแชมป์พรีเมียร์ลีกในฤดูกาล 2025/26 ด้วยคะแนน 85 แต้ม ยิงได้ 71 ประตูและเสีย 27 ประตู ทั้งยังชนะรวดทั้ง 8 นัดในรอบลีกของศึกยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก ขณะที่บาเยิร์นยิงได้ 22 ประตูและเสีย 8 ประตูในรอบเดียวกัน ผลการพบกันโดยตรงยังช่วยเพิ่มมิติการวิเคราะห์ เช่น ชัยชนะในลีก 6-0 และการชนะบอลถ้วย 2-0 เหนือไลพ์ซิชในฤดูกาล 2025/26
สถิติการแข่งขันของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิคมีการเปลี่ยนแปลงอยู่ตลอดทั้งเกมตามการครองบอล, ยิงทั้งหมด, ค่า xG ประตูที่คาดหวัง และโอกาสในการทำประตูที่ผันแปรไป โดยช่วงท้ายเกมมักจะเป็นตัวกำหนดบทสรุปสุดท้าย ซึ่งสถิติในฤดูกาล 2025/26 แสดงให้เห็นถึงจุดนี้อย่างชัดเจน จากการที่บาเยิร์นเก็บได้ถึง 29 คะแนนหลังจากโดนนำไปก่อน ซึ่งนับเป็นสถิติสูงสุดของลีก นัดตัดสินแชมป์ที่ชนะชตุทท์การ์ทเมื่อวันที่ 19 เมษายน 2026 จบลงด้วยสกอร์ 4 ต่อ 2 หลังจากทีมเยือนเป็นฝ่ายทำประตูขึ้นนำไปก่อน ขณะที่เคนทำประตูได้ในนาทีที่ 55, 80 และ 92 ในเกมนัดชิงชนะเลิศเดเอ็ฟเบ-โพคาลกับชตุทท์การ์ท ซึ่งจบลงด้วยชัยชนะ 3-0 โดยบาเยิร์นมีอัตราการครองบอลสูงถึง 64% ทั้งนี้ หน้ารายงานสถิติสดจะอัปเดตตัวเลขอย่างต่อเนื่องหลังการเปลี่ยนตัวและทุกประตูที่เกิดขึ้น
แฟนบอลสามารถเข้าถึงข้อมูลการแข่งขันของเอฟซี บาเยิร์น มิวนิคบนUFABETได้ง่ายๆ ใน 5 ขั้นตอน ขั้นแรก เปิดหน้าหลักของUFABETในเว็บเบราว์เซอร์ ขั้นที่สอง ไปที่หมวดหมู่ฟุตบอลแล้วเลือกรายการแข่งขัน (บุนเดสลีกา,ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกหรือเดเอ็ฟเบ-โพคาล) ขั้นที่สาม เลือกตารางการแข่งขัน เช่น เกมระหว่างบาเยิร์นกับแอร์เบ ไลป์ซิก ในวันที่ 17 ตุลาคม 2026 เวลา 18:30 น. ตามเวลา CEST ขั้นที่สี่ ตรวจสอบข้อมูลการแข่งขันที่แสดงไว้ ซึ่งรวมถึงวันที่, เวลาคิกออฟ และตลาดการเดิมพันที่มีให้เลือก ขั้นสุดท้าย เปรียบเทียบข้อมูลดังกล่าวกับสถิติอย่างเป็นทางการบน bundesliga.com และ fcbayern.com เพื่อยืนยันรายชื่อผู้เล่น ฟอร์มการเล่น และผลการแข่งขันก่อนตัดสินใจ
เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค ไม่ได้ลงเล่นในพรีเมียร์ลีกในฤดูกาลนี้ เนื่องจากสโมสรลงแข่งขันในบุนเดสลีกา โดยสถิติในบุนเดสลีกา ฤดูกาล 2026/27 แสดงให้เห็นว่าอยู่ในอันดับที่สามด้วยคะแนน 11 คะแนน หลังผ่านไป 5 นัดที่ลงเล่น (ชนะ 3, เสมอ 2, แพ้ 0) โดยมีประตูที่ทำได้ 16 ประตู และเสีย 4 ประตู ข้อมูล ณ วันที่ 11 ตุลาคม 2026 บาเยิร์นเปิดหัวฤดูกาลด้วยการคว้าแชมป์ซูเปอร์คัพ และในรอบลีกของยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกเก็บได้ 4 คะแนนจาก 2 นัดที่ลงเล่น ทั้งนี้สโมสรจากอังกฤษเข้ามามีส่วนเกี่ยวข้องผ่านการแข่งขันในรอบลีก เนื่องจากบาเยิร์นจะเปิดบ้านรับการมาเยือนของอาร์เซนอลในวันที่ 21 ตุลาคม 2026 และจะไปเยือนแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดในวันที่ 20 มกราคม 2027 โปรแกรมการแข่งขันทั้งสองนัดนี้เชื่อมโยงจ่าฝูงแห่งบุนเดสลีกาเข้ากับ พรีเมียร์ลีก
เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค ไม่มีตำแหน่งในตารางคะแนน พรีเมียร์ลีก เนื่องจากสโมสรไม่ได้ลงเล่นในรายการแข่งขันของอังกฤษ โดยสโมสรอยู่อันดับสามในบุนเดสลีกา มี 11 คะแนน จาก 5 นัดที่ลงเล่น นำหน้า ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น ในอันดับสี่อยู่หนึ่งคะแนน ข้อมูล ณ วันที่ 11 ตุลาคม 2026 ฤดูกาล 2025/26 จบลงด้วยการคว้าอันดับหนึ่งด้วยผลงาน 89 คะแนน ซึ่งมากกว่าที่ แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ทำได้ในอันดับสามของ อังกฤษ อยู่ 16 คะแนน ขณะที่ อาร์เซนอล จบอันดับหนึ่งใน อังกฤษ ด้วยผลงาน 85 คะแนน และมีคิวพบกับบาเยิร์นที่ อัลลิอันซ์ อารีน่า ในวันที่ 21 ตุลาคม 2026 ดังนั้น ตารางคะแนนพรีเมียร์ลีก จึงแสดงให้เห็นถึงฟอร์มการเล่นของคู่แข่งในยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกที่กำลังจะมาถึง
เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค เก็บได้ 0 คะแนนใน พรีเมียร์ลีก เนื่องจากสโมสรลงเล่นในบุนเดสลีกา โดยยอดรวมที่เกี่ยวข้องคือ 11 คะแนนในบุนเดสลีกา จาก 5 นัดที่ลงเล่นในฤดูกาล 2026/27 และ 89 คะแนน จาก 34 นัดที่ลงเล่นในฤดูกาล 2025/26 ส่วนรอบลีกของยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกเก็บเพิ่มได้ 4 คะแนน จาก 2 นัดที่ลงเล่นในฤดูกาล 2026/27 หลังจากชนะโบโด/กลิมท์ 5-0 และเสมอที่ไวกิ้ง 3-3 ด้านบาเยิร์นเก็บได้ 21 คะแนน ในรอบลีกฤดูกาล 2025/26 โดยจบอันดับสอง ขณะที่สโมสรจากอังกฤษทำผลงานจบฤดูกาลด้วย 85 คะแนนสำหรับ อาร์เซนอล และ 71 คะแนนสำหรับ แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ในฤดูกาล 2025/26
เอฟซี บาเยิร์น มิวนิค ไม่มีผลงานใน พรีเมียร์ลีก ให้เปรียบเทียบ เนื่องจาก บาร์เซโลนา และ อัตเลติโก เด มาดริด ลงเล่นใน ลาลีกา ดังนั้นการเปรียบเทียบจึงใช้สถิติในลีกของฤดูกาล 2025/26 โดยบาเยิร์นเก็บได้ 89 คะแนน จากการชนะ 28 นัด และทำได้ 122 ประตู ด้าน บาร์เซโลนา คว้าแชมป์ลาลีกา ด้วยผลงาน 94 คะแนน จากการชนะ 31 นัด และทำได้ 95 ประตู ส่วน อัตเลติโก เด มาดริด จบอันดับสี่ด้วยผลงาน 69 คะแนน จากการชนะ 21 นัด และทำได้ 62 ประตู ทั้งสามสโมสรผ่านเข้าสู่ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกและบาเยิร์นมีคิวไปเยือน อัตเลติโก เด มาดริด ในวันที่ 3 พฤศจิกายน 2026 ในรอบลีก
สถิติทีมเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค
สถิติทีมเอฟซี บาเยิร์น มิวนิค วัดผลงานเกมรุก การจัดระเบียบเกมรับ การครองบอล และความแม่นยำในการส่งบอล ในศึก บุนเดสลีกา ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก เดเอฟเบ-โพคาล…